ตารางบอลวันนี้ บอลวันนี้ โปรแกรมบอล โปรแกรมฟุตบอล โปรแกรมกีฬา วันเสาร์ที่ 8 มกราคม 2565

โปรแกรมการแข่งขันและถ่ายทอดสดฟุตบอล พรีเมียร์ลีก, ลาลีกา, บุนเดสลีกา, แชมเปี้ยนส์ลีก, เซเรียอา, ลีกเอิง, อาร์เจนติน่า พรีเมร่า ดิวิชั่น, และกีฬาอื่นๆ ที่น่าสนใจอีกมากมาย สามารถดูบอลสดช่องทางใดได้บ้าง เช็คได้ที่นี่!!

วันเสาร์ที่ 8 มกราคม 2565

โปรแกรมการแข่งขันฟุตบอล
ลาลีกา
20:00 เลบานเต้ – มายอร์ก้า
22:15 เรอัล โซเซียดาด – เซลต้า บีโก้

บุนเดสลีกา
02:30 บาเยิร์น มิวนิค – โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค
21:30 กรอยเธอร์ เฟือร์ธ – สตุ๊ตการ์ต
21:30 ไฟร์บวร์ก – อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์
21:30 ทีเอสจี ฮอฟเฟนไฮม์ – เอาก์สบวร์ก
21:30 แอร์เบ ไลป์ซิก – เอฟเอสเฟา ไมนซ์ 05
21:30 ไบเออร์ เลเวอร์คูเซิน – ยูเนี่ยน เบอร์ลิน

ไทยลีก 1
17:30 เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด – สุพรรณบุรี เอฟซี
18:00 สมุทรปราการ ซิตี้ – หนองบัวลําภู
18:00 ราชบุรี มิตรผล เอฟซี – บางกอกกล๊าส เอฟซี
19:00 โปลิศ เทโร เอฟซี – บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

ไทยลีก 2
17:00 ชัยนาท ฮอร์นบิล – อยุธยา ยูไนเต็ด
18:00 ลำพูน วอริเออร์ – คัสตอม ยูไนเต็ด
18:30 ตราด เอฟซี – ราชนาวี
19:00 ระนอง ยูไนเต็ด – เกษตรศาสตร์
19:00 ลำปาง เอฟซี – นครปฐม ยูไนเต็ด

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
03:00 บอร์กโดซ์ – โอลิมปิก มาร์กเซย
22:59 ลีลล์ – ลอริยองต์

ไชนีสซูเปอร์ลีก
14:30 เฉิงตู ซินเฉิง – ต้าเหลียน โปร
14:30 ชิงเต่า เอฟซี – เจ้อเจียง กรีนทาวน์

ฝรั่งเศส ดิวิชั่น 2
21:00 เลอ อาฟร์ – โซโชซ์

เซกุนด้า ดิวิชั่น
03:00 เอสดี อมอเรเบียต้า – เตเนริเฟ่
22:00 เอฟซี คาร์ทาเกน่า – ฮูเอสก้า
22:00 Ibiza Eivissa – เอดี อัลคอร์ค่อน

ปรีไมราลีกา
01:30 ซานตาคลารา – สปอร์ติ้ง ลิสบอน
22:30 วิเซล่า – โมไรเรนเซ่

ซูเปอร์ลีก กรีซ
22:15 โอเอฟไอ เครเต้ – พาส เจียนนิน่า

ซือเปร์ลีก
00:00 แทร็บซอนสปอร์ – เยนิ มาลัตยาสปอร์
17:30 กาเซียนเท็ป B.B. – คารากูมรัค
20:00 คาซิมปาซ่า – ฮาเตย์สปอร์
20:00 อลันยาสปอร์ – อิสตันบูล บูยูคเซ็ค
22:59 กาลาตาซาราย – กิริซันสปอร์

เอ-ลีก
13:05 เวลริงตัน โฟนิค – นิวคาสเซิล เจ็ทส์
15:45 เมลเบิร์น วิคตอรี่ – อดิไลเด้ ยูไนเต็ด
15:45 เวสต์เทิร์น ซิดนีย์ วันเดอร์เรอร์ – เพิร์ท กลอรี่

อินเดียน ซูเปอร์ ลีก
21:00 โมฮัน บากอน(อินเดีย) – เดลี ไดนามอส
23:00 เอฟซี กัว – เซนไนยิน เอฟซี

โปรแกรมการแข่งขันบาสเกตบอล
National Basketball Association
07:00 ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส – ซานแอนโตนิโอ สเปอรส์
07:30 โทรอนโต แร็ปเตอรส์ – ยูทาห์ แจ๊ส
07:30 บรู๊คลีน เนตส์ – มิลวอกี บักส์
08:00 ชิคาโก บูลส์ – วอชิงตัน วิซาร์ดส์
08:00 โอกลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์ – มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส
08:00 ฮิวสตัน รอกเก็ตส์ – ดัลลัส แมฟเวอริกส์
09:00 เดนเวอร์ นักเก็ตส์ – ซาคราเมนโต้ คิงส์
10:00 ลอสแอนเจลิสเลเกอส์ – แอตแลนตา ฮอกส์
10:00 ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส – คลีฟแลนด์ คาวาเลียส์

Chinese Basketball Association
14:00 NanJing TongXi DaSheng – Fujian Sturgeons
14:00 Beijing Royal Fighters – QingDao Eagles
18:35 Guangdong Southern Tigers – Jilin Northeast Tigers
18:35 Shenzhen Leopards – Shanxi Brave Dragons

EURO
00:00 Cska Moscow – FC Barcelona
00:30 Efes Pilsen – FC Bayern Munchen
01:00 Zalgiris – Olympiacos Piraeus
02:00 Lyon Asvel Villeurbanne – Monaco
02:30 EA7-Emporio Armani Milano – Zenit Petersburg

National Basketball League(Australia)
13:30 Tasmania JackJumpers – Sydney Kings
16:00 Cairns Taipans – South East Melbourne Phoenix

Korea Basketball League
13:00 โซล เอสเคไน้ท์ – Goyang Orions
13:00 Wonju Dongbu Promy – Anyang KGC
15:00 Changwon LG Sakers – Ulsan Hyundai Mobis Phoebus
15:00 Jeonju KCC Egis – Busan KTF Magicwings

Greek Basket League
22:00 AEK Athens – Paok Sharon Leki
22:00 Panathinaikos – IRAKLIS
22:00 Aris Tt Bank – Apollon Patras
22:00 Kolossos Rhodes – Olympiacos Piraeus
22:00 GS Lavrio – DASH Peristeri Athens
22:00 Ionikos Nikaias – Larisa B.C.

Ligue Nationale de Basket
02:00 Chalons-Reims – Strasbourg
02:30 Dijon – Le Mans Sarthe
02:30 Paris-Levallois – Chorale Roanne

Turkish Basketball League
17:00 Afyon Belediye – Royal Hali Gaziantep
22:00 Pinar Karsiyaka – Petkim Spor

BLNO
21:00 Fyllingen – Ammerud

Basketball Japan League
11:05 Ryukyu Golden Kings – Chiba Jets
12:05 Nagano Shinshu Brave Warriors – Hiroshima Dragonflies
13:05 Diamond Dolphins Nagoya – Tsukuba Robots
13:05 Aisin Sea Horses – Shiga Lake Stars
13:05 Utsunomiya Brex – Kyoto Hannaryz
13:05 Gunma Crane Thunders – Shimane Susanoo Magic
13:05 Yokohama B-Corsairs – Toyota Alvark
15:05 Hitachi Sunrockers – Toshiba Brave Thunders
16:05 Toyama Grouses – Akita Northern Happinets
16:05 Osaka seven Fukujin – Niigata Swan
22:00 Centrum Tigers – Tromso Storm

Swedish Basketball League
01:04 KFUM Nassjo – Koping Stars
02:04 Jamtland Basket – Norrkoping Dolphins
22:04 KFUM Fryshuset – Sodertalje Kings

โปรแกรมการแข่งขันเบสบอล
Venezuela LVBP
05:00 Lara – Aragua
05:00 Magallanes – Caracas

Mexican Pacific League
08:30 SULTANES MONTERREY – Jalisco
09:05 Tomateros – Algodoneros

Colombia LPB
07:30 Vaqueros de Monteria – Caimanes

Dominican Republic LIDOM
06:00 GIGANTES DEL CIBAO – ESTRELLAS ORIENTALES
06:15 TIGRES DEL LICEY – AGUILAS CIBAENAS

Puerto Rico LBPRC
06:10 Criollos Caguas – Cangrejeros
06:10 Indios de Mayaguez – Gigantes de Carolina

โปรแกรมการแข่งขัน E-Sport
LOL (League of Legends)
Karmine Corp vs Ibai Showmatch
21:00 KC – KOI

Dota 2
DPC CIS 2021/22 S1
00:00 Gambit 2 – CIS Rejects

D2cl 2021 S6
01:00 Natus Vincere – CIS Rejects

DPC ESL One North America
03:00 Felt – The Cut

DPC SA 2021/22 Tour 1
03:00 Thunder Predator – APU King of Kings
06:00 Infamous – beastcoast

QH S3
11:00 Ragdoll – AG
13:00 Red flower – TEAM M11
15:00 InterActive Philippines – Spawn.496

DPC Southeast Asia S1
12:00 Talon Esports – InterActive Philippines
15:00 TNC Predator – BOOM Esports

Dream league S16 (Europe DPC)
18:00 NoBH – ChFight
21:00 Tundra Esports – COOLGUYS