ตารางบอลวันนี้ บอลวันนี้ โปรแกรมบอล โปรแกรมฟุตบอล โปรแกรมกีฬา วันเสาร์ที่ 15 มกราคม 2565

โปรแกรมการแข่งขันและถ่ายทอดสดฟุตบอล พรีเมียร์ลีก, ลาลีกา, บุนเดสลีกา, แชมเปี้ยนส์ลีก, เซเรียอา, ลีกเอิง, อาร์เจนติน่า พรีเมร่า ดิวิชั่น, และกีฬาอื่นๆ ที่น่าสนใจอีกมากมาย สามารถดูบอลสดช่องทางใดได้บ้าง เช็คได้ที่นี่!!

วันเสาร์ที่ 15 มกราคม 2565

โปรแกรมการแข่งขันฟุตบอล
พรีเมียร์ลีก
03:00 ไบรท์ตัน โฮฟ อัลเบี้ยน – คริสตัล พาเลซ
19:30 แมนเชสเตอร์ ซิตี้ – เชลซี
22:00 เบิร์นลี่ย์ – เลสเตอร์ ซิตี้
22:00 วูล์ฟแฮมป์ตัน – เซาแธมป์ตัน
22:00 นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด – วัดฟอร์ด
22:00 นอริช ซิตี้ – เอฟเวอร์ตัน

บุนเดสลีกา
02:30 โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ – ไฟร์บวร์ก
21:30 โคโลญจน์ – บาเยิร์น มิวนิค
21:30 โวล์ฟสบวร์ก – แฮร์ธ่า เบอร์ลิน
21:30 สตุ๊ตการ์ต – แอร์เบ ไลป์ซิก
21:30 เอฟเอสเฟา ไมนซ์ 05 – เฟาเอฟแอล โบคุ่ม
21:30 ยูเนี่ยน เบอร์ลิน – ทีเอสจี ฮอฟเฟนไฮม์

เซเรียอา
21:00 ซามพ์โดเรีย – โตริโน่

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
03:00 นีซ – น็องต์
22:59 แซงต์ เอเตียน – ล็องส์

ไทยลีก 1
17:30 ราชบุรี มิตรผล เอฟซี – สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด
18:00 ประจวบคีรีขันธ์ เอฟซี – สุพรรณบุรี เอฟซี
18:00 หนองบัวลําภู – ชลบุรี เอฟซี
19:00 ขอนแก่น ยูไนเต็ด – การท่าเรือ เอฟซี

ไทยลีก 2
17:00 อยุธยา ยูไนเต็ด – เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
18:00 สุโขทัย เอฟซี – ตราด เอฟซี
18:30 อุดรธานี เอฟซี – ชัยนาท ฮอร์นบิล
19:00 เชียงใหม่ เอฟซี – เกษตรศาสตร์
19:00 คัสตอม ยูไนเต็ด – ระนอง ยูไนเต็ด

อีเอฟแอลแชมเปียนชิป
19:30 ลูตัน ทาวน์ – บอร์นมัธ เอเอฟซี
22:00 ปีเตอร์โบโร่ ยูไนเต็ด – โคเวนทรี ซิตี้
22:00 เพรสตัน นอร์ท เอนด์ – เบอร์มิงแฮม ซิตี้
22:00 ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์ส – เวสต์ บรอมมิช อัลเบียน
22:00 คาร์ดิฟฟ์ซิตี้ – แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส
22:00 มิลล์วอลล์ – น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์
22:00 บาร์นสลีย์ – แบล็คพูล
22:00 มิดเดิลสโบรห์ – เร้ดดิ้ง
22:00 ฟูแล่ม – บริสตอล ซิตี้
22:00 ฮัดเดอร์ฟิลด์ ทาวน์ – สวอนซี ซิตี้
22:00 ดาร์บี้ เค้าท์ตี้ – เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด

เซเรียบี
02:30 แตร์นาน่า – อัสโคลี่
20:00 เรจจิน่า – เบรสชา
20:00 เครโมเนเซ่ – โคโม
20:00 ปาร์ม่า – โครโตเน่
20:00 ชิตตาเดลล่า – โคเซนซ่า 1914
22:15 ปิซ่า – โฟรซิโนเน่

บุนเดสลีก้า 2 เยอรมัน
00:30 ดินาโม เดรสเดน – ฮัมบูร์ก
00:30 ฮันซ่า รอสต๊อค – ฮันโนเวอร์ 96
19:30 เนิร์นแบร์ก – เอสซี พาเดอร์บอร์น 07
19:30 ซังค์ เพาลี – แอร์ซเกเบียร์เก้ เอา
19:30 แวร์เดอร์ เบรเมน – ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ

ฝรั่งเศส ดิวิชั่น 2
21:00 อฌักซิโอ้ – เอเจ โอแซร์

จูบิแลร์ ลีก เบลเยียม
02:45 เคเอเอ เกนท์ – คอร์ไทรจ์
22:15 อุด-เฮเวอร์ลี ลิวเวน – เมเชเลน

ปรีไมราลีกา
22:30 เบาวิสต้า เอฟซี – กิล วิเซนเต้

เอเรอดีวีซี
02:00 พีอีซี ซโวลล์ – วิลเลม 2

ซูเปอร์ลีก กรีซ
22:15 แอสเตราส ตริโปลิส – โวลอส เอ็นเอฟซี
22:15 เลเมีย – ไอโอนิกอส

ลีกวัน อังกฤษ
22:00 แอคคริงตัน สแตนลี่ย์ – ซันเดอร์แลนด์
22:00 พอร์ทสมัธ – มิลตัน คียนส์ ดอนส์
22:00 โบลตัน วอนเดอเรอส์ – อิปสวิช ทาวน์
22:00 เชลแน่ม ทาวน์ – ชาร์ลตัน แอธเลติก
22:00 ฟลีตวู้ด ทาวน์ – ร็อตเธอร์แฮม ยูไนเต็ด
22:00 เอเอฟซี วิมเบิลดัน – มอร์แคมบ์
22:00 ครูว์ อเล็กซานดร้า – ชรูว์สบิวรี่ ทาวน์
22:00 เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์ – พลีมัธ อาร์ไกล์
22:00 วีคอมบ์ วันเดอเรอร์ส – อ็อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด
22:00 ลินคอล์น ซิตี้ – เคมบริดจ์ ยูไนเต็ด
22:00 จิลลิ่งแฮม – เบอร์ตัน อัลเบี้ยน
22:00 ดอนคาสเตอร์ โรเวอร์ส – วีแกน แอธเลติก

โปรตุเกส ดิวิชั่น 2
18:00 คาซ่า เพีย เอซี – อคาเดมีโค วิสุ
22:30 เปนาฟิลด์ – วิล่าแฟรเนียนเซ

แอฟริกันเนชันส์ คัพ
02:00 กาบอง – กานา
22:59 ไนจีเรีย – ซูดาน

Greece – Football League
19:45 Olympiakos Piraeus B – เอโอ คาวาลา
19:45 โรดอส เอฟซี – AEK Athens B
19:45 ไอโรโดทอส – Panathinaikos B
22:00 อิราคลิส – สโกดา ซานธี

ซือเปร์ลีก
00:00 เยนิ มาลัตยาสปอร์ – กัซเทป
00:00 เบซิคตัส เจเค – กาเซียนเท็ป B.B.
17:30 อดาน่า เดมิร์สปอร์ – เคย์เซริสปอร์
20:00 คารากูมรัค – เคย์เคอร์ ริเซสปอร์
20:00 ชีวาสสปอร์ – แทร็บซอนสปอร์
22:59 อันตัลยาสปอร์ – เฟเนร์บาห์เช่
22:59 อิสตันบูล บูยูคเซ็ค – คอนยาสปอร์

เอ-ลีก
13:05 เซ็นทรัล โคสต์ มาริเนิร์ส – นิวคาสเซิล เจ็ทส์
15:45 อดิไลเด้ ยูไนเต็ด – เมลเบิร์น ซิตี้
15:45 ซิดนีย์ เอฟซี – บริสแบน โรว์

คอสตาริกา พรีเมร่า ดิวิชั่น
08:00 ซานโตส เด กัวปิเลส – สปอร์ติง ซาน โฮเซ่

เม็กซิโก พรีเมร่า ดิวิชั่น
08:00 กัวเรตาโร่ เอฟซี – พูมาส ยูนัม
10:00 เนกาซ่า – มอนเทอร์เรย์

อินเดียน ซูเปอร์ ลีก
21:00 โมฮัน บากอน(อินเดีย) – เบงกาลูรู
21:00 ไฮเดอราบัด – จามเชดปูร์ เอฟซี

อินโดนีเซีย ซุปเปอร์ ลีกา
19:00 เปอเซล่า ลามังกัน – เปรซียา จาการ์ตา

Ghana Premier
22:00 Berekum Chelsea – อาชานติ โกโตโก้ เอฟซี
22:00 Legon Cities FC – Bechem United

อีเอฟแอลลีกทู
22:00 แบรดฟอร์ด ซิตี้ – ซอลฟอร์ด ซิตี้
22:00 บริสตอล โรเวอร์ส – ฮาร์เทิลพูล ยูไนเต็ด
22:00 คาร์ไลล์ยูไนเต็ด – คราวเลย์ ทาวน์
22:00 โคลเชสเตอร์ ยูไนเต็ด – บาร์โรว์
22:00 เอ็กซ์เซเตอร์ ซิตี้ – สคันธอร์ป ยูไนเต็ด
22:00 แมนส์ฟิลด์ ทาวน์ – วอลซอลล์
22:00 นิวพอร์ต เคาน์ตี้ – ฮาโรเกต ทาวน์
22:00 นอร์ทแธมป์ตัน ทาวน์ – ฟอเรสต์ กรีน โรเวอร์ส
22:00 โอลด์แฮม แอทเลติก – เลย์ตัน โอเรียนท์
22:00 พอร์ทเวล – สวินดอน ทาวน์
22:00 สตีฟเนจ โบโรห์ – ซัตตั้น ยูไนเต็ด
22:00 ทรานเมียร์ โรเวอร์ – โรชเดล

คอนเฟอเรนซ์ลีก อังกฤษ
22:00 บาร์เน็ต – เชสเตอร์ฟิลด์
22:00 กริมสบี้ ทาวน์ – อัลทริงแคม
22:00 วีลด์สโตน เอฟซี – โดเวอร์ แอทเตลิก

โปรแกรมการแข่งขันบาสเกตบอล
National Basketball Association
07:00 อินเดียน่า เพเซอร์ส – ฟีนิกซ์ ซันส์
07:00 ชาล็อต บ็อบแคทส์ – ออร์แลนโด แมจิก
07:00 ดีทรอยต์ พิสตันส์ – โทรอนโต แร็ปเตอรส์
07:00 ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส – บอสตัน เซลติกส์
07:30 ชิคาโก บูลส์ – โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส
08:00 ไมอามี่ ฮีต – แอตแลนตา ฮอกส์
08:30 ซานแอนโตนิโอ สเปอรส์ – คลีฟแลนด์ คาวาเลียส์
10:00 ซาคราเมนโต้ คิงส์ – ฮิวสตัน รอกเก็ตส์
10:00 เมมฟิส กริซลีส์ – ดัลลัส แมฟเวอริกส์

Chinese Basketball Association
14:00 Guangdong Southern Tigers – Zhejiang Lions
14:00 Beijing Royal Fighters – Suzhou Dragons
18:35 Fujian Sturgeons – Liaoning Dinosaurs
18:35 Guangzhou Loong Lions – Shanghai bilibili

EURO
00:00 Cska Moscow – Lyon Asvel Villeurbanne
00:45 Fenerbahce Ulker – Alba Berlin
02:00 Panathinaikos – cabi Electra Tel Aviv
02:45 Real Madrid Teka – Saski Baskonia

Greek Basket League
22:00 Ionikos Nikaias – Apollon Patras
22:00 GS Lavrio – Paok Sharon Leki
22:00 Prometheus – DASH Peristeri Athens
22:00 Kolossos Rhodes – Larisa B.C.
22:00 Panathinaikos – Aris Tt Bank
22:00 AEK Athens – Olympiacos Piraeus

Ligue Nationale de Basket
02:00 Gravelines Dunkerque – Dijon
02:00 Chorale Roanne – Fos Ouest
02:00 Le Portel – Cholet

Turkish Basketball League
17:00 Bahcesehir Koleji – Pinar Karsiyaka
19:30 Buyukcekmece – Tofas
22:00 Daruss Afaka – Galatasaray Cafe Crown

British Basketball League
02:00 Airwaves Plymouth Raiders – Surrey Scorchers
02:30 เชฟฟิลด์ชาร์ค – BiG Storage Cheshire Jets
02:30 Bristol Academy Flyers – Leicester Riders

BLNO
22:00 Centrum Tigers – Gimle
22:59 Asker Aliens – Nidaros Jets Sverresborg

Swedish Basketball League
00:04 Norrkoping Dolphins – Plannja Basket
01:04 Boras Basket – Sodertalje Kings

โปรแกรมการแข่งขันเบสบอล
Venezuela LVBP
05:00 Aragua – Caracas
05:00 Anzoategui – Magallanes

Dominican Republic LIDOM
06:00 GIGANTES DEL CIBAO – ESTRELLAS ORIENTALES
06:15 TIGRES DEL LICEY – AGUILAS CIBAENAS

โปรแกรมการแข่งขัน E-Sport
LOL (League of Legends)
2022 LEC Spring
00:00 Team Vitality – MAD Lions
01:00 SK Gaming – Rogue
02:00 G2 Esports – exceL Esports
03:00 Misfits Gaming – Astralis
04:00 BDS – Fnatic

2022 LCS Spring
05:30 TSM FTX – 100 Thieves
06:30 Golden Guardians – Cloud9
07:30 TSM FTX – FlyQuest
08:30 Golden Guardians – 100 Thieves
09:30 FlyQuest – Cloud9

2022 LPL Spring
14:00 Thunder Talk Gaming – Edward Gaming
16:00 Ultra Prime – TOP ESPORTS
18:00 LNG Esports – Rare Atom

Dota 2
DPC CIS 2021/22 S1
00:00 Winstrike Team – CIS Rejects

DPC SA 2021/22 Tour 1
03:00 Infamous – Lava BestPc
06:00 Hokori – APU King of Kings

QH S3
11:00 Spawn.496 – Red flower
13:00 Red flower – SUMMIT GAMING
15:00 Alpha Esports – Spawn.496

DPC Southeast Asia S1
15:00 GXR – Polaris
15:00 Execration – Fnatic
18:00 BOOM Esports – T1

Dream league S16 (Europe DPC)
18:00 CHILLAX – Ghost frogs
21:00 Tundra Esports – Team Tickles