โปรแกรมการแข่งขันและถ่ายทอดสดฟุตบอล พรีเมียร์ลีก, ลาลีกา, บุนเดสลีกา, แชมเปี้ยนส์ลีก, เซเรียอา, ลีกเอิง, อาร์เจนติน่า พรีเมร่า ดิวิชั่น, และกีฬาอื่นๆ ที่น่าสนใจอีกมากมาย สามารถดูบอลสดช่องทางใดได้บ้าง เช็คได้ที่นี่!!

วันพฤหัสบดีที่ 20 มกราคม 2565

โปรแกรมการแข่งขันฟุตบอล
พรีเมียร์ลีก
02:30 เลสเตอร์ ซิตี้ – ท็อตแน่ม ฮ็อทสเปอร์ | ถ่ายทอดสดทาง TPF HD3
03:00 เบรนท์ฟอร์ด – แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด | ถ่ายทอดสดทาง TPF HD1

ลาลีกา
01:00 เซลต้า บีโก้ – โอซาซูน่า
03:30 บาเลนเซีย – เซบีย่า

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
01:00 แกลร์กมงต์ ฟุต – สตารส์บูร์ก
01:00 มงต์เปลลิเย่ร์ – ทรัวส์
01:00 ลีลล์ – ลอริยองต์

อีเอฟแอลแชมเปียนชิป
02:45 ฮัลล์ ซิตี้ – แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส
03:00 เร้ดดิ้ง – ลูตัน ทาวน์

ฝรั่งเศส ดิวิชั่น 2
01:00 อาเมียงส์ – อฌักซิโอ้
01:00 ตูลูส – น็องซี่

เซกุนด้า ดิวิชั่น
03:00 ซีดี ลูโก้ – อัลเมเรีย

โปรตุเกส ดิวิชั่น 2
01:00 อคาเดมิก้า โคอิมบร้า – ริโอ อาฟ

แอฟริกันเนชันส์ คัพ
02:00 อียิปต์ – ซูดาน
02:00 กินีบิสเซา – ไนจีเรีย
23:00 ไอเวอรี่โคสต์ – แอลจีเรีย
23:00 เซียร์ราลีโอน – อิเควทอเรียลกินี

Greece – Football League
20:00 ดิโอโกรัส – เออร์โกเทลิส

กรีกฟุตบอลคัพ
00:00 พีเอโอเค ซาโลนิก้า – เออีเค เอเธนส์

โกปปาอีตาเลีย
03:00 อินเตอร์ มิลาน – เอ็มโปลี

โกปาเดลเรย์
03:00 เรอัล โซเซียดาด – แอตเลติโก้ มาดริด

เดเอ็ฟเบ-โพคาล
00:30 แอร์เบ ไลป์ซิก – ฮันซ่า รอสต๊อค
00:30 ฮันโนเวอร์ 96 – โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค
02:45 แฮร์ธ่า เบอร์ลิน – ยูเนี่ยน เบอร์ลิน
02:45 ทีเอสจี ฮอฟเฟนไฮม์ – ไฟร์บวร์ก

ซือเปร์ลีก
00:00 เฟเนร์บาห์เช่ – อัลเตย์สปอร์
00:00 แทร็บซอนสปอร์ – กิริซันสปอร์
21:00 อลันยาสปอร์ – ฮาเตย์สปอร์

ดัตช์คัพ
00:45 โกรนิงเก้น – เอ็นอีซี ไนจ์เมเก้น
02:00 เอ็นเอซี เบรด้า – พีอีซี ซโวลล์
03:00 เอฟซี ทเวนเต้ แอ็นสเคอเด – อาแซด อัลค์มาร์

อินเดียน ซูเปอร์ ลีก
21:00 เคราล่า บลาสเตอร์ส เอฟซี – โมฮัน บากอน(อินเดีย)
21:00 เซนไนยิน เอฟซี – นอร์ทอีสท์ ยูไนเต็ด

ไนจีเรีย โปรเฟสชันนัล ฟุตบอล ลีก
22:00 ควาร่า ยูไนเต็ด – เคโน พิลเลร์ส
22:00 รีโมสตาร์ – อาเบีย วอร์ริเออร์ส

England Southern Premier League
02:45 โกสปอร์ท โบโรห์ – ฮาเยส ยืดดิ้ง ยูไนเต็ด
02:45 ติเวอร์ตัน ทาวน์ – เยท ทาวน์

อิตาลี C1
00:00 เลชโก้ – โปร เวอร์เซลลี่

UEFA Futsal Championship
23:30 คาซัคสถาน (ฟุตซอล) – สโลวีเนีย(ฟุตซอล)

เอเชียนคัพหญิง
17:00 จีน(ญ) – จีน-ไต้หวัน (ญ)
21:00 อินเดีย (ญ) – อิหร่าน (ญ)

ไซปรัส คัพ
00:00 อโปเอล นิโคเซีย – โอลิมเปียกอส นิโคเซีย เอฟซี
22:00 Xylotympou – โอโมเนีย นิโคเซีย เอฟซี

Saudi Arabia League
21:50 อัล อิตติฟาค – แอ๊บฮา
22:10 อัล-ชาบับ(ซาอุฯ) – อัล ฟาร์ท

พรีเมียร์ลีก บาห์เรน
21:55 Al Khaldiya – อัล มูฮารัค

เลบานอน ลีก
19:15 Al Bourj – Sporting Club Beirut
19:15 อัล-อันซาร์(เลบานอน) – Shabab El-Bourj
19:15 อัล-เนจ์เมห์ – ชาบับ ซาเฮล
19:15 Al-Hikma – Al Akhaahli Alay

มอลตา พรีเมียร์ลีก
03:00 บีร์คีร์คารา เอฟซี – บัลซาน เอฟซี

โปรแกรมการแข่งขันบาสเกตบอล
National Basketball Association
07:00 วอชิงตัน วิซาร์ดส์ – บรู๊คลีน เนตส์
07:00 ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส – ออร์แลนโด แมจิก
07:30 แอตแลนตา ฮอกส์ – มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส
07:30 ไมอามี่ ฮีต – ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส
07:30 บอสตัน เซลติกส์ – ชาล็อต บ็อบแคทส์
08:00 ชิคาโก บูลส์ – คลีฟแลนด์ คาวาเลียส์
08:00 มิลวอกี บักส์ – เมมฟิส กริซลีส์
08:30 ดัลลัส แมฟเวอริกส์ – โทรอนโต แร็ปเตอรส์
08:30 ซานแอนโตนิโอ สเปอรส์ – โอกลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์
09:00 ยูทาห์ แจ๊ส – ฮิวสตัน รอกเก็ตส์
10:00 เดนเวอร์ นักเก็ตส์ – แอลเอ คลิปเปอร์ส
10:00 ซาคราเมนโต้ คิงส์ – ดีทรอยต์ พิสตันส์
10:30 ลอสแอนเจลิสเลเกอส์ – อินเดียน่า เพเซอร์ส

Chinese Basketball Association
10:00 Shandong Heroes – Ningbo Rockets
14:00 Suzhou Dragons – Zhejiang Golden Bulls
14:30 Liaoning Dinosaurs – Xinjiang Flying Tigers
18:35 Shenzhen Leopards – Shanghai bilibili
19:00 Beijing Royal Fighters – Guangzhou Loong Lions

EURO
22:59 Unics Kazan – FC Barcelona

National Committee Association America
06:00 Army – American
06:30 NC-Asheville – North Carolina A T
06:30 Penn State – Minnesota
06:30 Florida – Mississippi State
06:30 Radford – Hampton
07:00 Alabama – LSU
07:00 North Carolina State – Virginia Tech
07:00 Binghamton – Stony Brook University
07:00 Presbyterian Church – Winthrop
07:00 E. Tennessee State – Mercer
07:00 Furman – Western Carolina
07:00 Hartford – New Hampshire
07:00 Navy – Lehigh University
07:00 Wofford – The Citadel
07:00 Gardner-Webb – South Carolina Upstate
07:00 Creighton – St. John’s
07:00 Quinnipiac – Rider
07:00 Longwood Lancers – Campbell
07:00 Louisville – Boston College
07:00 Rhode Island – la salle
07:00 Loyola-Maryland – Boston University
07:00 Massachusetts Lowell River Hawks – Maine
07:00 Maryland-Baltimore County(UMBC) – Albany
07:00 Charleston Southern – High Point
07:00 Bucknell – Colgate
07:00 Georgia Tech – Wake Forest
07:00 Saint Joseph’s- George Washington
07:00 Temple – Wichita State
07:00 Valparaiso – Northern Iowa
07:00 New Jersey Tech – Vermont
08:00 Oklahoma State – TCU
08:00 Missouri State – Illinois State
08:00 Mississippi St – Southeastern Baptist College
08:00 Southern Illinois – Indiana State
08:00 Villanova – Marquette
08:00 Drake – Bradley
08:30 Texas A.M – Kentucky
08:30 Rutgers – Iowa
09:00 Auburn Tigers – University of Georgia
09:00 depaul – Xavier
09:00 Wyoming – San Jose State
09:00 Pittsburgh – Virginia
10:00 Colorado State – New Mexico

Korea Basketball League
17:00 Daegu KoGas Pegasus – Wonju Dongbu Promy

Asociación de Clubes de Baloncesto
01:00 C.B. Breogan Lugo – Saski Baskonia
02:00 Real Betis – Baloncesto Fuenlabrada
03:30 La Bruixa d’Or Manresa – Obradoiro CAB

Balkan International Basketball League
00:00 Levski – FMP Akademija
22:59 Maccabi Heat Haifa – Levski

Super Basketball League
17:00 Bank of Taiwan – Pu Yuan
19:00 Jeoutai Basketball – Taiwan Beer

โปรแกรมการแข่งขันเทนนิส
WTA-S – Australian
07:00 Danka Kovinic – Emma Raducanu
07:00 Xinyu Wang – Aryna Sabalenka
07:00 Kaia Kanepi – Marie Bouzkova
07:00 Simona Halep – Beatriz Haddad Maia
07:00 Ana Konjuh – Danielle Collins
07:00 Anett Kontaveit – Clara Tauson
07:00 Tamara Zidansek – Heather Watson
07:00 Shuai Zhang – Elena Rybakina
07:00 Marketa Vondrousova – Liudmila Samsonova
07:00 Hailey Baptiste – Maddison Inglis
07:00 Samantha Stosur – Anastasia Pavlyuchenkova
07:00 Magda Linette – Daria Kasatkina
07:00 Iga Swiatek – Rebecca Peterson
07:00 Elise Mertens – Irina Camelia Begu
07:00 Sorana Cirstea – Kristina Kucova
07:00 Alize Cornet – Garbine Muguruza

WTA-D – Australian
07:00 Barbora Krejcikova & Katerina Siniakova – Lesley Kerkhove & Arina Rodionova
07:00 Madison Brengle & Tatjana Maria – Monique Adamczak & Xinyun Han
07:00 Danka Kovinic & Aleksandra Krunic – Asia Muhammad & Jessica Pegula
07:00 Marta Kostyuk & Dayana Yastremska – Cori Gauff & Caty McNally
07:00 Veronika Kudermetova & Elise Mertens – Anna Blinkova & Aliaksandra Sasnovich
07:00 Simona Halep & Greg Rusedski – Jaqueline Cristian & Andrea Petkovic
07:00 Julia Lohoff & Maryna Zanevska – Kirsten Flipkens & Sara Sorribes Tormo
07:00 Clara Burel & Camila Osorio – Gabriela Dabrowski & Giuliana Olmos
07:00 LI & Alison Riske – Nao Hibino & Alicja Rosolska
07:00 Darija Jurak & Andreja Klepac – Tereza Martincova & Marketa Vondrousova
07:00 Viktoria Kuzmova & Vera Zvonareva – Varvara Gracheva & Anhelina Kalinina
07:00 Viktorija Golubic & Jil Teichmann – Lyudmyla Kichenok & Jelena Ostapenko
07:00 Magda Linette & Bernarda Pera – Clara Tauson & Alison Van Uytvanck
07:00 Nuria Parrizas-Diaz & Arantxa Rus – Kimberly Birrell & Kempenaers
07:00 Aliona Bolsova & Ulrikke Eikeri – Xinyu Wang & ZHENG

ATP-S – Australian Open
07:00 Sebastian Baez – Stefanos Tsitsipas
07:00 Nick Kyrgios – Daniil Medvedev
07:00 Alejandro Davidovich Fokina – Felix Auger Aliassime
07:00 Daniel Evans – Arthur Rinderknech
07:00 Frances Tiafoe – Taylor Fritz
07:00 Kamil Majchrzak – Alex De Minaur
07:00 Tomas Machac – Maxime Cressy
07:00 Andy Murray – Daniel
07:00 Alex Molcan – Andujar-Alba P.
07:00 Grigor Dimitrov – Benoit Paire
07:00 Andrey Rublev – Ricardas Berankis
07:00 Steve Johnson – Sinner
07:00 Richard Gasquet – Botic Van de Zandschulp
07:00 Diego Schwartzman – OCONNELL
07:00 Norbert Gombos – Marin Cilic
07:00 Roberto Bautista Agut – Philipp Kohlschreiber

ATP-D – Australian Open
07:00 Nikola Mektic & Mate Pavic – Facundo Bagnis & Federico Delbonis
07:00 Andrey Golubev & Franko Skugor – Dane Sweeny & Li Tu
07:00 Adrian Mannarino & Hugo Nys – Ivan Dodig & Marcelo Melo
07:00 Marcus Daniell & Frederik Nielsen – Karatsev & Artem Sitak
07:00 Jonathan Erlich & Andre Goransson – Matthew Ebden & Max Purcell
07:00 Dominic Inglot & Ken Skupski – Tallon Griekspoor & Andrea Vavassori
07:00 Raven Klaasen & Ben Mclachlan – Matwe Middelkoop & Philipp Oswald
07:00 Carlos Alcaraz Garfia & Pablo Carreno Busta – Gianluca Mager & Lorenzo Musetti
07:00 Marcos Giron & Soonwoo Kwon – Alexander Bublik & Jan Zielinski
07:00 Nicolas Mahut & Fabrice Martin – Aleksandr Nedovyesov & Aisam-Ul-Haq Qureshi
07:00 Luke Saville & John-Patrick Smith – John Peers & Filip Polasek
07:00 Andrew Harris & Aleksandar Vukic – Austin Krajicek & Sam Querrey
07:00 Andujar-Alba P. & Pedro Martinez – Dusan Lajovic & I.Sabanov
07:00 Mackenzie McDonald & John Millman – Jonny OMara & Andrei Vasilevski
07:00 Sander Gille & Joran Vliegen – Benjamin Bonzi & Arthur Rinderknech
07:00 Tomislav Brkic & Nikola Cacic – Ariel Behar & Gonzalo Escobar
07:00 Dominik Koepfer & Struff – Filip Krajinovic & Matej Sabanov

โปรแกรมการแข่งขันเบสบอล
Venezuela LVBP
05:00 Anzoategui – Magallanes

Mexican Pacific League
09:05 Tomateros – Jalisco

Colombia LPB
07:30 Caimanes – Vaqueros de Monteria

Dominican Republic LIDOM
06:30 ESTRELLAS ORIENTALES – GIGANTES DEL CIBAO

Puerto Rico LBPRC
06:10 Criollos Caguas – Indios de Mayaguez

โปรแกรมการแข่งขัน E-Sport
LOL (League of Legends)
2022Ultraliga
00:00 Forsaken – TEG
01:00 devils.one – IHG
02:00 GSK – Gentlemen’s Gaming
03:00 KnF – Zero Tenacity

2022 lfl spring
00:00 GameWard – Solary
01:00 VIT.B – OPL
02:00 Misfits Premier – MIRAGE ELYANDRA
03:00 KC – BDSA
04:00 Team LDLC – Gamers Origin

2022nlc spring
00:00 Team Singularity – X7 Esports
01:00 MnM Gaming – RDL
02:00 NKI – JD|XL
03:00 DY – AST.T
04:00 BFR – VNR

PG Nationals Spring 2022
01:00 EE – AXL
02:00 CGG – Samsung Morning Stars
03:00 ATE – Anc Outplayed
04:00 GGE – MCK

Dota 2
DPC ESL One North America
03:00 Arkosh Gaming – Team Undying
06:00 Evil Geniuses – Quincy Crew

Bitsler Cup
04:00 NoPing e-sports – Balrogs
06:00 SG e-sports – SALCHIPAPA
08:00 Lava BestPc – Infamous

Asian Elite League
12:00 Shinigami – Team Quantic
15:00 Ascension Esports – It’s a Prank